วันที่ 15 พฤษภาคม 2566 นายทวีศักดิ์ คำภีระ ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่ระมาดวิทยาคม พร้อมด้วยคณะครู จัดกิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และ 4 ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนได้ทราบถึงข้อมูลด้านต่าง ๆ ได้แก่ ด้านวิชาการ การวัดผล แนวปฏิบัติเกี่ยวกับพฤติกรรมและคุณลักษณะอันพึงประสงค์ ระเบียบวินัย การแนะนำสถานที่ต่าง ๆ ในโรงเรียน กิจกรรมจัดขึ้น ณ หอประชุม โรงเรียนแม่ระมาดวิทยาคม
![](https://scontent.fnak4-1.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/348221580_156754663861429_402552730464298390_n.jpg?_nc_cat=107&ccb=1-7&_nc_sid=730e14&_nc_eui2=AeE7hiVx5VAN99J_u95xHiHmCZTdkePkyi0JlN2R4-TKLaqhZZ_S_qYhu5htZkG2MqYrKDj5_vyVeV3VyNQbmdt_&_nc_ohc=9ClKddlVFPUAX99A1j1&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fnak4-1.fna&oh=00_AfCF8TY0wst3cHBmh4-VCwxGxKi4blw8fMRWyLKSz5ojkg&oe=646FCDAD)