วันที่ 26 กรกฎาคม 2566 นายทวีศักดิ์ คำภีระ ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู และนักเรียนโรงเรียนแม่ระมาดวิทยาคม ร่วมกิจกรรมถวายเทียนพรรษา เนื่องในวันเข้าพรรษา และวันอาสาฬหบูชา ประจำปี 2566 โดย กลุ่มสาระสังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม เพื่อให้นักเรียนได้ร่วมกิจกรรมในวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา พร้อมทั้ง ได้ทำกิจกรรมร่วมกัน กับหน่วยงานราชการของอำเภอ และชุมชนฯ
![](https://www.mrw.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_เข้าพรรษา-ปี2566_230729_6-1024x682.jpg)
![](https://www.mrw.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_เข้าพรรษา-ปี2566_230729_5-1024x768.jpg)
![](https://www.mrw.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_เข้าพรรษา-ปี2566_230729_4-1024x682.jpg)
![](https://www.mrw.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_เข้าพรรษา-ปี2566_230729_3-1024x682.jpg)
![](https://www.mrw.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_เข้าพรรษา-ปี2566_230729_1-1024x682.jpg)